Wakati Mila Ya Musik Wa Kiafrika Na Wa India Zinakutana. Sehemu ya kwanza.

Na Emmanuela Yogolelo

Kama mwandishi wa wimbo wa waimbaji anayesimamia wimbo wa kitamaduni wa Kiafrika, nilijiuliza ni aina gani ya nyimbo nitatoa kama ningepata nafasi ya kufanya kazi na mila ya muziki kutoka sehemu zingine za ulimwengu.

Kweli, nina bahati;

Ninafurahi kuwatangazia kuzinduliwa kwa mradi wangu wa kushirikiana na Jaydev Mistry, kupitiya msaada kutoka Opera Kaskazini: “Resonance Lockdown Edition”

https://www.operanorth.co.uk/news/artists-announced-for-resonance-lockdown-edition/embed/#?secret=qohHg5NoqN

Jaydev ni mtunzi ambaye amefanya kazi katika industrie ya muziki kwa zaidi ya miaka 20. Anapiga gita na pia hufanya teknolojia ya muziki katika mitindo mbali mbali.

Jaydev aliunda muziki na sauti iliyoundwa kwa Kampuni ya The Red Ladder Theatre, Theatre in the Mill, Greater Greater Music Music Zone, BBC Radio 4 na wengineo. Tuzo ya industria ambayo amepokea ni pamoja na tuzo ya Kimataifa ya Amnesty International Media kwa kazi yake ya kushirikiana kwenye redio ya BBC 4 Bhopal docudrama.

Ninafurahi sana na kushirikiana na Jaydev kwa muziki wa kitamaduni wa India ambao hutumia katika nyimbo zake, kwa mfano Raga wa India. Muziki huu ni tofauti na muziki wa Classical Magharibi ambapo kuna mizani kuu 12 na mizani 12 ndogo. Inatofautiana pia na muziki wa kitamaduni wa Kiafrika ambao nilikua nikisikiliza katika mkoa wa kati wa Afrika na ambao umeunda taaluma yangu yote.

Muziki wa Afrika ya Kati ni wa kitambo na unajumuisha Agwaya pia huitwa “Kalalila” katika lugha yangu ya kikabila, Kirega; Rumba na Soukous / Seben. Kawaida, katika sehemu hii ya ulimwengu, muziki unachezwa katika mizani kubwa, ndogo na ya pentatonic. Maneno za nyimbo ni sifa kubwa ya muziki na (mizani) ama Rythme kali huamua jinsi wimbo unavyopungua. (Mafasiriyo zaidi kuusu sifa za muziki wa jadi wa Afrika Kusini mutazipata wiki ijayo.)

Raga, kwa upande mwingine, inajumuisha drones badala ya chords, ambayo inamaanisha uhuru zaidi kwa mwimbaji kufanikiwa. Mpangilio wa raga hutofautiana, lakini kwa ujumla muziki huu una sehemu ya bure bila saini ya muda, safu ya wimbo au nyimbo. Vitu vya melodic na wimbo unaweza kuletwa kwa wakati mmoja na muziki wa jumla unaweza kuwa wa hali ya kweli.

Nitachunguza na kuona uzoefu wa utamaduni tofauti wa muziki wa kiafrika na India na “Wakati mila ya muziki wa Kiafrika na Hindi itakapokutana” nitamalizia na muziki / nyimbo mpya za Afro-Raga fusion ambazo mimi na Jaydev tutaunda pamoja.

Je! Ni mila gani ya muziki wa kiafrika ambayo itaunganishwa na Raga? Je! Itakuwa ni Agwaya, mchanganyiko wa nyimbo au nyimbo?

Tutavumbua iyo karibuni katika vifungu vifuatavyo.

Endelea kutembelea blog hii juu uelewe miradi mingine nitakayokuwa nikifanya katika siku zijazo. Nitapakua ujumbe zaidi hapa; nyimbo ninaandika; maonyesho ambayo ninafanya na masomo ya jumla yanayohusiana na taaluma yangu.

Hivi karibuni nitaweza kutoa huduma zangu za kawaida na zingine mpya piya mdondoni. Ada inategemeya Viwango vya Muungano Wanamuziki.

Huduma ninazotoa sasa ni :

– Warsha za kuimba za Kiafrika

– Mafunzo katika utumiaji wa mila ya muziki ya Kiafrika kama mbinu ya kuunda vipande vya maingiliano na maonyesho

– Vipindi vya uboreshaji na mimi karibu na uimbaji wa Kiafrika, uandishi wa nyimbo na uimbaji wa polyphonic / maonyesho.

Kwa habari zaidi juu ya huduma hizi au maoni, tuma barua pepe kupitia ukurasa wa mawasiliano, email. sremmanuela@googlemail.com au ita kwenye rumba 07868591070

Hadi wiki ijayo, tafadhali jiandikishe kwenye blogi hii; likes, gabuwa, amabiya marafiki kuusu hii blog na uacha maoni yenye kujenga.

Asante.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Scroll Up