Mimi, Corona na Kazi Yangu / Kabla ya corona

Na EMMANUELA YOGOLELO

Je! Umewahi kujiuliza kama nilikuwa nafanya nini kabla ya covid-19 kulazimisha watu kubaki nyumbani?

Acha basi nikwambiye!

Karibu miezi miwili kabla covid kutulazimisha sote kubaki nyumbani na kazi zetu wote kufungwa, nilikuwa nimeagizwa na kituo kifahari cha sanaa cha HOME huko Manchester kuunda na kutekeleza kipande kipya cha Tamasha/festival la Horizons 2020.

Sehemu iki kipya cha Tamasha ni maigizo ya muziki inayoshirikisha wana sanaa na watazamaji. Tena imetengenezwa  juu ya mabadiliko ya hali ya hewa kutoka kwa maoni ya haki. Tamasha hii huingiza watazamaji na watu wengine katika mazungumzo kuhusu mabadiliko ya hali ya hewa.

Mengi zaidi kuhusu uteteji ya mabadiliko ya hali ya hewa kutoka kwa maoni ya hakim kwenye https://emmanuelayogolelo.com/about/

Kwa mwisho wa utendaji/performance, kutakuwa sehemu ya Q&A/Maswali na Jibu kwa watazamaji wote na jopo la wanaharakati wa hali ya hewa na watu wengine kushiriki maoni na uzoefu wa kibinafsi na kubadilishana mawazo juu ya mabadiliko ya hali ya hewa.

Basi ilikuwa nilipoanza kutengeneza tamasha/piece hiyi ndipo tume yangu ilikavunjwa. Bah! Ginsi wanasemaka, ‘Umbwa aliye hai, una tumaini kuliko Simba aliyekufa’. Tutumaini tu.

Nilianza tu kuweka kipande hicho wakati tume yangu imefutwa kazi na sikuweza kuimaliza. Sasa wacha tuwe na maoni mazuri hapa, wanasema ‘kuna tumaini kwa mbwa aliye hai kwamba kuna simba aliyekufa’.

Vituo via Sanaa cingine na watu tofauti engine walifurahiya wazo la utendaji wa muziki wangu.

Wengine wanarudi kwangu wakisema bado wangependa kupanga utendaji baadaye mwaka huu au mwaka ujao, kwa digitali au kuishi/live.

Mojawapo ni Makumbusho ya Historia ya Watu huko Manchester. Watapanga sehemu ya Q&A ya utendaji wangu kidigitali ya utendaji wangu katika kipindi chao cha  ‘November Radical Late’ (Alhamisi 12 Novemba, 5-8:00).

Jumba la kumbukumbu, ambalo linafanya kazi kufungua tena tarehe 1 Septemba, inasema ‘utendaji wangu ungefaa vizuri na mpango wao na vipaumbele vya kisasa vya kukusanya’. Njoo hivi, nitatoa mazungumzo na Q&A kuhusu uhamiaji/immigration na mabadiliko ya hali ya hewa au kiungo kati ya hizi mbili. Muziki kadhaa utafanywa wakati wa uzalishaji huu. Uzalishaji huu utaambatana na mkutano wa kilele wa kila mwaka wa mazungumzo / mazungumzo ya COP26, yaliyopangwa kufanywa huko Glasgow mwaka huu.

Asante sana kwa kila mtu @PHMMcr kwa uhifadhi na @ ace-kitaifa kwa ERF yangu, ambayo imeniwezesha kuunda na pia kuweka sawa kisanii wakati wa kuzima/confinement.

Basi! Mukitamani kuelewa zaidi habari zangu za mpango huu ujao kwenye PHM katika mwezi wa Novemba (New Ct St, Manchester M3 3ER) na projet mingine nitayokuwa nikifanya katika siku zijazo, endelea kutembelea blogi hii.

Hivi karibuni nitaweza kutoa huduma zangu za kawaida na zingine mpya piya mdondoni. Ada inategemeya Viwango vya Muungano Wanamuziki.

Huduma ninazotoa sasa ni :

Warsha za kuimba za Kiafrika

Mafunzo katika utumiaji wa mila ya muziki ya Kiafrika kama mbinu ya kuunda vipande vya maingiliano na maonyesho

Vipindi vya uboreshaji na mimi karibu na uimbaji wa Kiafrika, uandishi wa nyimbo na uimbaji wa polyphonic / maonyesho.

Kwa habari zaidi juu ya huduma hizi au maoni, tuma barua pepe kupitia ukurasa wa mawasiliano, email. sremmanuela@googlemail.com wala piga 07868591070

Hadi wiki ijayo, tafadhali jiandikishe kwenye blogi hii (KWENYE HOME PAGE, CHINI); nifuate kwenye Twiiter (Emmanuela Yogolelo wala @emmanuelayogol1) likes, gabuwa, amabiya marafiki kuusu hii blog na uacha maoni yenye kujenga.

Asante.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Scroll Up